Dịch cái truyện này mệt thực sự. Tui ko tìm đc raw để đối chiếu còn bản eng nói thật là diễn đạt rất lủng củng khó hiểu. Nhiều chỗ thuật ngữ sinh học cứ dùng loạn hết cả lên. Ko biết trong bản gốc thế nào nhưng bản eng cứ gọi là kiểu gen XX, kiểu gen XY này nọ nhưng X với Y là nhiễm sắc thể mà. Trong nst mới có các gen. Mà kiểu gen ý chỉ tập hợp gen của cả 1 loài chứ đâu phải 1 cá thể. Đấy là tui chỉ có kiến thức 12 năm phổ thổng đã rơi rớt kha khá mà còn nhận ra, ko biết chuyên gia đọc có phát hiện ra nhiều chỗ vô lý nữa không.
cam on thot da dich bo truyen nay` nha, thot' co' lennnn
Dịch cái truyện này mệt thực sự. Tui ko tìm đc raw để đối chiếu còn bản eng nói thật là diễn đạt rất lủng củng khó hiểu. Nhiều chỗ thuật ngữ sinh học cứ dùng loạn hết cả lên. Ko biết trong bản gốc thế nào nhưng bản eng cứ gọi là kiểu gen XX, kiểu gen XY này nọ nhưng X với Y là nhiễm sắc thể mà. Trong nst mới có các gen. Mà kiểu gen ý chỉ tập hợp gen của cả 1 loài chứ đâu phải 1 cá thể. Đấy là tui chỉ có kiến thức 12 năm phổ thổng đã rơi rớt kha khá mà còn nhận ra, ko biết chuyên gia đọc có phát hiện ra nhiều chỗ vô lý nữa không.